free web
English Online
free web
Click Đăng Ký hoặc đăng nhập bằng mạng xã hội để lướt web nhanh hơn, trải nghiệm đầy đủ hơn cũng như loại bỏ một số quảng cáo popup khó chịu trên web nhé!
[ Tin mới · Thành viên · Nội quy · Tìm kiếm · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Forum » Giao lưu chia sẻ kinh nghiệm về website » Cộng đồng uCoz Việt Nam » Tham gia tiếp thị liên kết với sendo và cộng tác viên LAZADA (tiếp thị liên kết)
Tham gia tiếp thị liên kết với sendo và cộng tác viên LAZADA
vithuyle01Date: Thứ hai, 2020-10-26, 5:08 AM | Message # 1
Thành viên
Group: Thành viên LV1
Status: Offline
Sản phẩm đa dạng, rẻ, ko mất công giải đáp, không mất công ship hàng Chính vì thế cực nhiều người muốn làm hiệp tác viên bán hàng cho Shopee, Lazada, Sendo hay Tiki nhưng ko biết đăng ký như thế nào. Thường thì những sàn thương mại điện tử to ko trực tiếp làm việc với CTV mà duyệt y một bên thứ 3 ở đây là Accesstrade (mạng tiếp thị liên kết hay mạng Affiliate Marketing lớn nhất Việt Nam). Mỗi người tham gia vào mạng Accesstrade hay bất kỳ nền móng Affiliate nào đều sẽ được sản xuất một hoặc đa dạng link riêng. Khi có người nào đó tậu hàng qua link của các bạn thì các bạn sẽ được tính hoa hồng.
II. LÀM QUEN VỚI GIAO DIỆN CỦA ACCESSTRADE
  • Chiến dịch: liệt kê số đông các nhà cung cấp mà chúng ta có thể chào bán sản phẩm của họ trong đấy gồm những những sàn thương nghiệp điện tử lớn như tiếp thị liên kết với sendo, Lazada, Tiki …

• Khuyến mãi: các chương trình khuyến mãi của các nhà cung cấp sản phẩm

• Công cụ: các công cụ hỗ trợ quảng cáo chiến dịch.

• Báo cáo: Con số trường hợp đơn hàng, huê hồng

• Thanh toán: doanh thu của tôi, lịch sử trả tiền, chính sách thanh toán và một phần quan trọng nhất là: thông tin account ngân hàng: bạn vào đây cập nhật số account ngân hàng để nhận hoả hồng nhé

• Trợ giúp: hướng dẫn + trợ giúp + các thắc mắc thường gặp

III. HƯỚNG DẪN ĐẲNG KÝ hợp tác VIÊN LAZADA, SHOPEE, TIKI, SENDOgiả dụ các bạn muốn trở nên cộng tác viên Lazada, Shopee, Tiki, Sendo hay bất kỳ nhãn hiệu nào thì các bạn chọn chiến dịch tương ứng nhấn nút Đăng ký đợi hệ thống xét thông qua thường trong khoảng 15 – 15phút. Ở đây mình chọn chiến dịch Shopee nhé.
khi hệ thống xét duyệt y thành công thì nó chuyển sang chữ Tạo link như ở chiến dịch Sendo. Bạn click vào chiến dịch để bắt đầu tạo link PR nhé

Ở phần giao diện này:
  • Bên tay phải: là phần giới thiệu, điều kiện chấp thuận đơn hàng, điều kiện chối từ đơn hàng, chính sách trả thưởng hoa hồng, chính sách cookie, quy định về chạy quảng bá, chú ý khác (mình không post ảnh ra vì nó lớn post mờ nhìn xấu cả bài viết :v). Bạn đọc qua về phần này nhé

• Bên tay trái: là hình bên dưới mình chia ra làm 4 phần để giảng giải cho dễ

Phần I: Tên chiến dịch có nút Tạo link tiếp thị liên kết để PR sản phẩm
Phần II:
  • Website: Website của chiến dịch

• Đánh giá: Phân tích chiến dịch của Publisher

• EPC (Earnings Per Click): làng nhàng với mỗi lượt click của quý khách thì bạn kiếm được bao nhiêu tiền.

• Hoa hồng: % hoả hồng tối đa bạn có thể hưởng

• Cookies: là thời gian lưu dữ liệu của khách hàng truy vấn cập qua link của bạn. Thí dụ cookie là 30 ngày, quý khách click qua link Affiliate của các bạn nhưng chưa tìm hàng ngay. Giả dụ khách hàng quay lại sắm hàng qua link của bạn hoặc vào trực tiếp trang chủ nhà sản xuất thì chỉ cần khoảng lưu cookies là 30 ngày, các bạn vẫn được tính hoa hồng

• Loại: các hình thức doanh thu trên Accesstrade (mình sẽ nhắc rõ trong phần sau nhé)

Phần III: Tìm hiểu của những Publisher về chiến dịch
Phần IV: phương tiện
  • Product link: tạo link lăng xê của bạn (phần này quan trọng, mình sẽ nhắc ở phần sau)

• Datafeed: dữ liệu sản phẩm nhà sản xuất cung cấp

• Banner: Accesstrade tạo sẵn cho các bạn những banner, hình ảnh để chèn vào website, blog…

• Khuyến mại: những chương trình khuyến mại của Shopee

• Báo cáo: Báo cáo huê hồng, số lượt click vào liên kết…

Forum » Giao lưu chia sẻ kinh nghiệm về website » Cộng đồng uCoz Việt Nam » Tham gia tiếp thị liên kết với sendo và cộng tác viên LAZADA (tiếp thị liên kết)
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: